![](https://www.nairobroo.com/wp-content/uploads/2019/06/coffeemania201100301-500x347.jpg)
Love เลย Coffee
เลย : พ้นหนาวไปหลายเดือนแล้ว แต่ความทรงจำจากเมืองเลยที่เขาว่ากันว่า “สุดหนาวในสยาม” ก็ยังไม่จางไปจากใจ ยามใดที่ได้ถือกาแฟให้อุ่นมือสักถ้วย ยามนั้นเป็นต้องหวนคิดถึงร้านกาแฟน่ารักๆ อย่าง Love เลย Coffee
Guide ใกล้ เหมือนมีไกด์ไว้ใกล้ตัว
Application นี้จะช่วยแนะนำว่า ตำแหน่งรอบตัวเรามีที่เที่ยว ร้านอาหาร ร้านขายของ ที่พัก หรือสถานที่จุดใดน่าแวะไปสัมผัส ชิม ช็อป แชะ แชร์ พร้อมกิจกรรมเด่นประจำเดือน แผนที่ลงจุดใช้งานง่าย ดูสนุกและสะดวก แค่ดูภาพสวยๆ ก็อยากไปแล้ว
เลย : พ้นหนาวไปหลายเดือนแล้ว แต่ความทรงจำจากเมืองเลยที่เขาว่ากันว่า “สุดหนาวในสยาม” ก็ยังไม่จางไปจากใจ ยามใดที่ได้ถือกาแฟให้อุ่นมือสักถ้วย ยามนั้นเป็นต้องหวนคิดถึงร้านกาแฟน่ารักๆ อย่าง Love เลย Coffee
แม้เวียงเก่าเมืองน่าน จะมีอาณาเขตไม่ใหญ่โต แต่จะให้เที่ยวให้จบครบทุกที่ก็คงจะยาก ยิ่งใครที่เพิ่งเคยมาถ้ามัวแต่เสียเวลาขับรถ คงไปได้ไม่กี่แห่ง เทศบาลเมืองน่านจึงเอาใจนักท่องเที่ยวที่สนใจแอ่วเวียงน่าน ด้วยการจัดบริการรถรางวิ่งรอบเมืองเก่า พร้อมมัคคุเทศก์อธิบายไปตามเส้นทาง
หากพูดถึงร้านกาแฟที่คอกาแฟทั้งหลายห้ามพลาด จะต้องมี Sarnies Bangkok รวมอยู่ด้วย เพราะเป็นร้านกาแฟชื่อดังจากสิงคโปร์ซึ่งมาเปิดสาขาที่เมืองไทยในย่านเมืองเก่าอย่างเจริญกรุงเป็นสาขาที่ 2 แล้ว
หากใครกำลังสนใจการท่องเที่ยวรูปแบบใหม่ และชอบวิถี slow life อยากเรียนรู้จักวิถีชีวิตแบบชาวบ้าน “นายรอบรู้” ขอแนะนำชุมชนหนึ่งใน จ. ชัยนาทซึ่งกำลังเป็นที่จับตามองในด้านการท่องเที่ยวที่นำการเกษตรมาผสมผสาน นั่นคือ “บ้านหางแขยง”
© 2018 All rights Reserved.